Domin inganta ingancin motar, a cikin 'yan shekarun nan, an haɗa sautin motar a cikin ɗaya daga cikin alamun ƙididdiga masu kyau, musamman ga yanayin aiki na motar da kuma hulɗar ɗan adam kusa da halin da ake ciki, hayaniyar motar ta zama wani abu. mahimman buƙatun ƙima.
Domin sarrafa daasynchronous motoramo, ban da zane na stator da rotor Ramin tare da zaɓin da ya dace na stator da rotor Ramin ban da slant slot ana iya amfani da shi don rage amo na lantarki na motar. Amma daidai adadin gangar jikin da ya fi dacewa, ana buƙatar ƙarin gwaji don tabbatarwa.
Gabaɗaya, za a iya ɗaukar gangara ramin rotor na injin asynchronous azaman farar haƙori guda ɗaya, wanda kuma zai iya cika buƙatun. Duk da haka, don ƙara haɓaka motsin motar, ya zama dole don gano madaidaicin gangaren ramin, wanda ke buƙatar adadi mai yawa na ƙididdiga da tabbatarwa.
An yi nazari daga ra'ayi na masana'antu, samar da injin ramuka madaidaiciya da sarrafawa don zama mai sauƙi, amma idan ya cancanta, yana buƙatar zama ramin stator ko torsion slot na rotor. Ramin stator yana da matukar wahala, sabili da haka, a mafi yawan lokuta, ramin rotor yana karkata. Rotor Ramin torsion gabaɗaya ta hanyar jujjuyawar sarrafa maɓalli na maɓalli don cimma, ƙarin masana'antar kayan aiki, amfani da nau'in karkace, a cikin tsarin masana'anta na rotor don cimma.
Hayaniyar lantarki yana haifar da matakan gujewa
Hayaniyar mota ta kasance matsala mai wuyar warwarewa, galibi ana samar da ita ta hanyar lantarki, injina, iskar iska da dalilai uku. Hayaniyar lantarki a cikin motar asynchronous shine saboda stator da igiyoyin rotor a cikin ratar iska da aka kafa a cikin hulɗar filin magnetic mai jituwa da igiyar wutar lantarki ta hanyar girgizar karkiya ta core, tilasta kewaye.girgizar iskada samarwa. Babban dalilin shine saboda rashin dacewan ramin da bai dace ba, stator da rotor eccentricity ko kuma ƙaramin tazarar iska.
Hayaniyar lantarki tana faruwa ne ta hanyar tashe-tashen hankulan maganadisu waɗanda ke yin sauye-sauye a lokaci da sarari kuma ana aiwatar da su ta sassa daban-daban na motar. Don haka, ga injinan asynchronous, abubuwan da ke haifar da amo na lantarki sun haɗa da:
● Radial ƙarfi tãguwar ruwa a cikin iska ratar sarari filin maganadisu haifar da radial nakasawa da lokaci-lokaci vibration na stator da rotor.
● Radial Force taguwar ruwa na high jituwa a cikin iska tazarar maganadisu filin aiki a kan stator da na'ura mai juyayi cores, sa su fuskanci radial nakasawa da lokaci-lokaci girgiza.
● Nakasar tsari daban-daban na daidaitattun ma'auni na stator core yana da nau'i-nau'i daban-daban na ciki, kuma ana haifar da resonance lokacin da mitar ƙarfin radial yana kusa ko daidai da ɗaya daga cikin mitoci na ciki na ainihin.
Nakasar stator yana sa iskar da ke kewaye ta yi rawar jiki, kuma yawancin amo na lantarki shine amo.
Lokacin da ainihin ya cika, ɓangaren jituwa na uku yana ƙaruwa, kuma ƙarar wutar lantarki tana ƙaruwa.
The stator da rotor ramummuka duk a bude suke, kuma akwai da yawa "ramukan buɗe raƙuman ruwa" da aka samar a ƙarƙashin aikin mahimmancin raƙuman raƙuman ruwa a cikin filin tazarar iska, kuma ƙarami tazarar iska, mafi girman ramummuka, girman girman su.
Don guje wa matsalar, ofishin a cikin ƙirar ƙirar samfurin ta hanyar wasu ingantattun hanyoyin ingantawa, kamar: zaɓin madaidaicin ƙarfin maganadisu, zaɓi nau'in iska mai dacewa da adadin hanyoyin haɗin gwiwa, ƙara yawan stator. ƙwanƙwasa ramummuka, rage madaidaicin rarraba rarrabawar iskar iska, sarrafa daidaitaccen injin iskar iska na stator-rotor, zaɓi stator da rotor tsagi tare da tsagi na rotor slant, amfani da rotor, da sauran takamaiman matakan.
Lokacin aikawa: Juni-14-2024