tuta

Binciken yanayin gazawar inganci: Shaft current shine mai hacker na tsarin ɗaukar mota

Shaft current shine babban kisa mai inganci na injin mitar mitar, manyan motoci,high irin ƙarfin lantarki Motorsda janareta, kuma yana da matuƙar illa ga tsarin ɗaukar mota. Akwai lokuta da yawa na gazawar tsarin ɗaukar nauyi saboda rashin isassun matakan rigakafin shaft na yanzu.

Halayen shaft current sune ƙananan ƙarfin lantarki da babban halin yanzu, kuma lalacewar tsarin ɗaukar hoto za a iya cewa yana da wuya a hana. Ƙirƙirar shaft halin yanzu saboda shaft ƙarfin lantarki da kuma rufe kewaye. Don warware matsalar shaft na yanzu, akwai hanyoyi guda biyu don magance shi: kawar da ƙarfin wutar lantarki ko yanke da'ira.

Rashin daidaituwar da'ira na Magnetic, wutar lantarki inverter, induction electrostatic, cajin a tsaye da tsangwama na wutar lantarki na waje na iya haifar da wutar lantarki. Girman ƙarfin wutar lantarki gabaɗaya ƙanƙanta ne, amma idan ya kai wata ƙima, zai karye ta cikin fim ɗin mai mai mai ɗaukar nauyi kuma ya wuce ta rufaffiyar madauki akan saman da yake ɗaukarsa. Babban raƙuman ruwa zai haifar da ɗaukar nauyi ya ƙone saboda zafi a cikin ɗan gajeren lokaci. Ƙunƙarar da aka kona ta hanyar shaft current zai bar alama mai kama da allon wanki a saman saman zoben ciki na abin ɗamarar.

Don magance matsalar guje wa shaft halin yanzu, dole ne a ɗauki matakan da suka dace a cikin ƙira da ƙirar ƙirar motar, kamar ƙara matakan da suka dace don murfin ƙarshen da hannun riga. Don ƙananan samfura, ana iya amfani da ɓangarorin rufewa, kuma ana iya ƙara gogayen carbon da ke zubar yayin amfani. Daga mahangar amfani, ɗaukar matakan cire haɗin kai akan abubuwan da aka haɗa shine ma'auni sau ɗaya-da-duka, yayin da amfani da karkatarwa na iya haifar da matsalar maye gurbin na'urar goga ta carbon. Aƙalla, tsarin goga na carbon kada ya sami matsala yayin sake zagayowar ci gaba na motar.
01
Insulated bearings
Girman girman da ƙarfin lodi na insulated bearings iri ɗaya ne da na talakawa flange bearings. Bambancin shine insulated bearings iya hana nassi na halin yanzu sosai. Wuraren da aka keɓe na iya guje wa lalacewa ta hanyar lalata wutar lantarki. Don haka, ana iya amfani da su a cikin injina don tabbatar da ingantaccen aiki fiye da bearings na yau da kullun. Wuraren da aka keɓe na iya guje wa tasirin electro-lalata na halin yanzu da aka jawo akan bearings kuma ya hana halin yanzu daga lalata maiko, abubuwan birgima, da hanyoyin tsere.

02
Me yasa samar da wutar lantarki inverter ke haifar da wutar lantarki?
Lokacin da motar ke aiki da wutar lantarki inverter, ƙarfin wutar lantarki yana ƙunshe da manyan abubuwan daidaitawa, waɗanda ke haifar da shigar da wutar lantarki tsakanin ƙarshen na'ura mai jujjuyawar stator, ɓangaren wayoyi, da igiya mai juyawa, ta haka ne ke samar da wutar lantarki.
The stator winding naasynchronous motorAn saka a cikin stator core Ramin. Akwai capacitances da aka rarraba tsakanin jujjuyawar jujjuyawar iskar gas da tsakanin iskar stator da tushen motar. Lokacin da ake aiki da mai jujjuyawar mitar gabaɗaya a mitar mai ɗaukar nauyi, yanayin gama gari na wutar lantarki na inverter yana canzawa sosai, wanda zai samar da ɗigogi na halin yanzu daga casing ɗin motar zuwa tashar ƙasa ta hanyar rarraba ƙarfin juzu'in motar. Wannan yabo na yanzu na iya haifar da tsangwama iri biyu na electromagnetic, radioactive da conductive. Saboda rashin daidaituwar da'irar maganadisu na motsa jiki, shigar da wutar lantarki da ƙarfin yanayin gama gari sune abubuwan da ke haifar da wutar lantarki da shaft current.


Lokacin aikawa: Agusta-13-2024